20/05/2024
KẾT NẠP 02 HỌC SINH TRƯỜNG THPT SỐ 2 HUYỆN BẢO THẮNG VÀO ĐẢNG CỘNG SẢN VIỆT NAM
KẾT NẠP 02 HỌC SINH TRƯỜNG THPT SỐ 2 HUYỆN BẢO THẮNG VÀO ĐẢNG CỘNG SẢN VIỆT NAM
Trong không khí cả nước đang hướng tới ngày sinh nhật Bác (19/5/1890-19/5/2024). Đúng dịp này, Chi bộ số 2 và số 3 trực thuộc Đảng bộ Trường THPT số 2 Bảo Thắng đã tổ chức kết nạp cho 02 đảng viên mới là đồng chí Đỗ Văn Đông và Dương Mai Hoa hiện là học sinh lớp 12 của nhà trường. Với tinh thần không ngừng xây dựng tổ chức Đảng trong sạch, vững mạnh và nâng cao sức chiến đấu của Đảng, đặc biệt là phát triển đảng viên trong đội ngũ học sinh, sinh viên theo tinh thần chỉ đạo của Tỉnh Ủy Lào Cai và Đảng bộ huyện Bảo Thắng. Đảng bộ trường THPT số 2 Bảo Thắng đã xây dựng nghị quyết chuyên đề về phát triển Đảng viên trong học sinh của nhà trường, qua quá trình theo dõi và giúp đỡ đã phát triển được 02 đảng viên và tổ chức lễ kết nạp theo quy định của Điều lệ Đảng Cộng sản Việt Nam vào đúng dịp sinh nhật Bác 19/5
![]()
Không khí trang nghiêm của buổi Lễ kết nạp Đảng
Đến dự chỉ đạo và chúc mừng với buổi lễ kết nạp Đảng viên có Đồng chí Trần Huy Toàn – Trưởng phòng tổ chức xây dựng Đảng và đảng viên – Ban tổ chức Tỉnh Ủy Lào Cai; Đồng chí Nguyễn Quang Úy – Phó Bí thư Thường trực Huyện Ủy Bảo Thắng; Các Ban xây dựng Đảng huyện Bảo Thắng, Bí thư xã Xuân Giao, Huyện Đoàn Bảo Thắng và các đồng chí trong Ban chấp hành Đảng bộ Trường THPT số 2 Bảo Thắng; các Đảng viên chi bộ số 2 và số 3 của Đảng bộ nhà trường, các phóng viên báo đài của Huyện Bảo Thắng....
Buổi lễ diễn ra trong không khí trang nghiêm và thực hiện các nghi lễ theo đúng Điều lệ Đảng Cộng sản Việt Nam.
Đối với 02 học sinh được vinh dự đứng trong hàng ngũ của Đảng Cộng sản Việt Nam đây là niềm vinh dự và tự hào rất lớn đối với các em, gia đình và Nhà trường. Hai đảng viên Đỗ Văn Đông và Dương Mai Hoa đã nhận thức rõ trách nhiệm của người đảng viên và tuyên thệ và hứa quyết tâm sẽ thực hiện tốt các nhiệm các nhiệm vụ của người đảng viên theo quy định của Điều lệ.
Phát biểu chỉ đạo và động viên tại buổi lễ có Đồng chí Nguyễn Quang Úy – Phó Bí thư thường trực Huyện Ủy Bảo Thắng đã nhấn mạnh Đảng bộ nhà trường cần tiếp tục theo dõi, bồi dưỡng để phát triển đảng viên trong học sinh, tiếp tục nâng cao sức chiến đấu và xây dựng tổ chức Đảng trong sạch, vững mạnh, không ngừng nâng cao chất lượng giáo dục mọi mặt và tiếp tục theo dõi, giúp đỡ các đảng viên mới và phát triển quần chúng ưu tú là giáo viên và học sinh để xây dựng tổ chức Đảng lớn mạnh cả về số lượng và chất lượng.
Chú thích ảnh
Buổi lễ kết nạp kết thúc trong không khí trang nghiêm, phấn khởi và mở ra trang mới trong công tác phát triển đảng viên là học sinh của nhà trường.
Người viết : Cao Xuân Lâm – Phó HT.